Kiểm tra thông tin về Sân bay Roma Fiumicino (FCO), các nhà ga, tiện ích và nhiều hơn nữa
Về Sân bay Roma Fiumicino
Tên sân bay
Sân bay Roma Fiumicino
Mã IATA
FCO
Mã ICAO
LIRF
Loại sân bay
Nội địa & Quốc tế
Địa điểm
Roma, Ý
Múi giờ
Europe/Rome (GMT+1/DST+2)
Vĩ độ
41.7998868
Kinh độ
12.2462384
Cơ sở vật chất tại Sân bay Roma Fiumicino
Phòng chăm sóc trẻ em
Phòng khám & Nhà thuốc
ATM
Phòng chờ
Hỗ trợ xe lăn
Khách sạn sân bay
Dịch vụ trao đổi tiền tệ
Khu cầu nguyện
Bãi đỗ xe
Khu vực chờ đợi
Khu vực hút thuốc
Nhà hàng
Cửa hàng miễn thuế
Các lựa chọn vận chuyển tại Sân bay Roma Fiumicino
Taxi
Xe buýt
Thuê ô tô
Tàu hỏa
Thông tin sân bay
Điều cần biết
Sân bay Roma Fiumicino (FCO/) là sân bay chính tại Roma, với các chuyến bay đến nhiều điểm đến. Có khoảng hãng hàng không đặt căn cứ tại đây, bao gồm , vì vậy có rất nhiều chuyến bay để lựa chọn mỗi ngày.
Lối vào sân bay
Sân bay Roma Fiumicino là một sân bay nổi tiếng ở Roma. Với vị trí thuận tiện cách km từ , sân bay này là điểm khởi đầu lý tưởng cho những du khách, làm nó trở thành một nơi hoàn hảo để bắt đầu hành trình của họ. Sân bay này dễ dàng tiếp cận thông qua , đảm bảo các tùy chọn di chuyển thuận tiện cho hành khách. Để có một hành trình suôn sẻ và tránh bất kỳ khả năng bị lỡ chuyến bay, rất khuyến nghị đến sân bay sớm hơn giờ bay.
Cơ sở vật chất sân bay
Những du khách sẽ cảm thấy hài lòng với một loạt tiện ích hàng đầu có sẵn trong khu vực sân bay, tất cả được thiết kế để nâng cao sự thoải mái và tiện lợi chung. Trước tiên, khu vực đậu xe có sẵn tại Sân bay Roma Fiumicino để đảm bảo an toàn và bảo mật cho những du khách mang theo phương tiện, bất kể thời gian của chuyến đi. Máy ATM là một tiện ích khác có thể tìm thấy, cho phép du khách thực hiện giao dịch một cách tiện lợi. Hơn nữa, một loạt nhà hàng cung cấp các món ăn ngon và đồ uống hấp dẫn, nâng cao trải nghiệm du lịch tổng thể tại sân bay này. Sân bay này cũng có một loạt tiện ích nổi bật được thiết kế để cải thiện trải nghiệm du lịch tổng thể, như . Phòng chăm sóc trẻ em tạo thêm sự tiện lợi cho hành khách. Hãy nhớ rằng bạn có thể sử dụng Phòng khám & Nhà thuốc tại sân bay này. Tiện ích này đảm bảo một thời gian tại sân bay đáng nhớ và hứng thú. Nâng cao trải nghiệm du lịch của bạn bằng cách sử dụng ATM. Tất cả các tiện ích này nâng cao thêm sự hấp dẫn của sân bay này, đảm bảo du khách có mọi thứ cần thiết ngay dưới đầu ngón tay. Để trải nghiệm du lịch của bạn trở nên hấp dẫn hơn, Airpaz mời bạn khám phá thế giới của những ưu đãi độc quyền. Khám phá sự tiện lợi vượt trội của việc bay từ Sân bay Roma Fiumicino đến các điểm đến yêu thích của bạn trong khi tận hưởng các ưu đãi và đặc quyền đặc biệt. Cho dù bạn đang tìm kiếm một kỳ nghỉ ngắn, một chuyến công tác hay một cuộc khám phá văn hóa kỳ lạ, Airpaz mở ra cánh cửa tới vô số khả năng. Hãy tận hưởng hành trình liền mạch và tận dụng tối đa trải nghiệm du lịch của bạn bằng cách bắt đầu chuyến đi đáng nhớ từ sân bay này.
Cập nhật lần cuối
Đặt vé và nhận các ưu đãi chuyến bay tốt nhất tại Sân bay Roma Fiumicino (FCO)
RyanairBắt đầu từ
US$ 25
Giá/ Người
RyanairBắt đầu từ
US$ 25.05
Giá/ Người
Wizz Air MaltaBắt đầu từ
US$ 25.13
Giá/ Người
Wizz Air MaltaBắt đầu từ
US$ 25.16
Giá/ Người
Wizz Air MaltaBắt đầu từ
US$ 25.28
Giá/ Người
Wizz Air MaltaBắt đầu từ
US$ 25.32
Giá/ Người
Wizz AirBắt đầu từ
US$ 25.41
Giá/ Người
RyanairBắt đầu từ
US$ 25.49
Giá/ Người
Wizz Air MaltaBắt đầu từ
US$ 25.88
Giá/ Người
Wizz Air MaltaBắt đầu từ
US$ 26.15
Giá/ Người
Thông tin chuyến bay tại Sân bay Roma Fiumicino (FCO)
Kiểm tra lịch trình chuyến bay tại Sân bay Roma Fiumicino (FCO)
FAQ về Sân bay Roma Fiumicino
Các hãng hàng không hàng đầu hoạt động tại Sân bay Roma Fiumicino
Tuyến bay phổ biến từ Roma
Tuyến bay phổ biến đến Roma
Khách sạn tốt nhất gần Sân bay Roma Fiumicino
Tại sao nên đi du lịch cùng Airpaz?

Đơn giản hóa trải nghiệm đặt chỗ của bạn
Cảm nhận sự linh hoạt và đơn giản trong suốt quá trình đặt chỗ của bạn

Đa dạng sự lựa chọn để đi du lịch
Tận hưởng những khoảnh khắc đáng nhớ với hàng triệu vé máy bay và chỗ ở thuận tiện

Ưu đãi độc quyền mỗi ngày
Vô số chương trình khuyến mãi hàng ngày với giá cả cạnh tranh cho tất cả khách du lịch

Nơi đặt chỗ trực tuyến chuyên nghiệp
Cùng với các đối tác đáng tin cậy, chúng tôi đã đáp ứng vô số nhu cầu của khách du lịch kể từ năm 2011

Hỗ trợ khách hàng nhiệt tình
Hỗ trợ tốt nhất, bộ phận hỗ trợ khách hàng của chúng tôi luôn sẵn sàng 24/7 bất kể ngôn ngữ địa phương bạn sử dụng

Thoải mái đặt chỗ bằng dịch vụ phù hợp với địa phương
Trải nghiệm cảm giác thoải mái khi đặt chỗ bằng phương thức thanh toán, tiền tệ và ngôn ngữ địa phương